DIỄN ĐÀN GIAO THÔNG VÙNG TÂY BẮC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DIỄN ĐÀN GIAO THÔNG VÙNG TÂY BẮC

Chào mừng bạn đến với diễn đàn

Trang ChínhGT-XDTìm kiếmLatest imagesUpload VideoUpload ẢnhUpload FileĐăng kýĐăng Nhập
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Similar topics
Top posters
qkhs.live
Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS Vote_lcapCùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_voting_barCùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS Vote_rcap1 
Admin
Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS Vote_lcapCùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_voting_barCùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS Vote_rcap1 
engineer0405
tuanthuasac
thhungus84
pviethuy
bienman
ducnhan1202
caobangdpv
nguyenminhthienbk
Nuôi Chuột
Latest topics
BÀI CA NGƯỜI KHẢO SÁT THIẾT KẾ GT
LK4R
Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS Anhso-113941_zizu Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS Site_logo Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS Anhso-113456_cadviet Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS Anhso-114735_tau
Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 20 người, vào ngày Sat May 30, 2020 1:07 pm
Statistics
Diễn Đàn hiện có 3580 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: pronguyenvt

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 3486 in 580 subjects
Dictionary
Dictionary Google

Share | 

Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
engineer0405
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Points Quality : 6977
Số lần được cảm ơn : 27

Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS Empty
Bài gửiTiêu đề: Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS   Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_icon_minitimeSun Nov 27, 2011 3:11 pm

Sau khi được nhận key bản quyền XLS dùng thì em thấy có những vấn đề thế này
các bạn cùng thảo luận nha
1.khi mình lấy khối lượng từ tệp excel thì không có bảng hiển thị ra bảng excel để mình chọn vị trí ô cột(như vậy rất bất tiện)
2.đơn giá cũ rồi.vd đà nẵng XLS dùng đơn giá QĐ89 năm 2006
còn hiện tại thì đã là đơn giá XD 324 năm 2008 như các phần mềm khác dùng
3.khi dùng tự nhiên phát sinh lỗi thế này
Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS Untitled-8
cùng thảo luận để phần mềm càng hoàn thiện nào
qkhs.live
Thành viên VIP
qkhs.live

Points Quality : 195655
Số lần được cảm ơn : 64

Bài gửiTiêu đề: Re: Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS   Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_icon_minitimeSun Nov 27, 2011 7:12 pm

Mấy cái bạn đang vướng tác giả sẽ hoàn thiện trong nay mai. Giờ mới bắt đầu test fix lỗi để đưa vào sử dụng mà Laughing
Còn lỗi bạn bị vướng phải thì rất khó nói, bọn mình dùng chưa thấy suốt hiện lỗi đó bao giờ, mình cũng đã cài bản free thêm vài máy nữa để xem lỗi của bạn nhưng ko thấy.
tuanthuasac
Admin
Admin

Points Quality : 4946
Số lần được cảm ơn : 21

Bài gửiTiêu đề: Re: Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS   Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_icon_minitimeTue Nov 29, 2011 9:42 am

theo hình thì thấy bác dùng Win 7 hoặc Vista. Phần mềm XLS này chạy trên nền Excel. Bác thử khắc phục bằng cách đưa UAC (User Account Control) về mức thấp nhất thử xem.
engineer0405
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửiTiêu đề: Re: Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS   Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_icon_minitimeTue Nov 29, 2011 10:09 am

tuanthuasac đã viết:
theo hình thì thấy bác dùng Win 7 hoặc Vista. Phần mềm XLS này chạy trên nền Excel. Bác thử khắc phục bằng cách đưa UAC (User Account Control) về mức thấp nhất thử xem.
em dùng win 7 cài win xong là phải hạ UAC rồi anh ạ
dùng hàng crack mà không hạ UAC sao cài
nhưng lỗi này tự nhiên phát sinh anh ạ
đang dùng bình thường tự nhiên bị thế
không biết lỗi gì nữa
hic
qkhs.live
Thành viên VIP
qkhs.live

Bài gửiTiêu đề: Re: Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS   Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_icon_minitimeTue Nov 29, 2011 12:48 pm

Có 1 số bạn trước gửi Key.dat 3-4 lần mà vẫn ko được. Mãi sau tìm ra nguyên nhân là do trước cài file Pacth. Mặc dù gỡ bỏ đi rồi cài lại vẫn ko được. Nếu ko có kiến thức về Regedit thì tốt nhất là cài lại máy Laughing Laughing
Phải chăng bạn cũng là 1 trong số đó??? Very Happy Very Happy
nguyenminhthienbk
Admin
Admin
nguyenminhthienbk

Points Quality : 4958
Số lần được cảm ơn : 2

Bài gửiTiêu đề: Re: Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS   Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_icon_minitimeTue Nov 29, 2011 1:19 pm

qkhs.live đã viết:
Có 1 số bạn trước gửi Key.dat 3-4 lần mà vẫn ko được. Mãi sau tìm ra nguyên nhân là do trước cài file Pacth. Mặc dù gỡ bỏ đi rồi cài lại vẫn ko được. Nếu ko có kiến thức về Regedit thì tốt nhất là cài lại máy Laughing Laughing

Cũng không hẳn vậy, máy mình vừa cài win lại mới tinh cũng không tạo key được mà. Anh Tuấn bảo có lỗi gì đó mà không đọc được thông tin ổ cứng trong file key.dat
https://taybac.1talk.net
engineer0405
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửiTiêu đề: Re: Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS   Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_icon_minitimeTue Nov 29, 2011 2:37 pm

qkhs.live đã viết:
anh Khánh không được nha Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
hihi.em đùa đó
Em cài win lại do máy có một số lỗi của phần mềm khác không xử lý đc
xong đang dùng bình thường tự nhiên phát sinh lỗi chứ không phải bị lỗi ban đầu
hihi
không biết có ai bị giống mình không nhỉ
tuanthuasac
Admin
Admin

Points Quality : 4946
Số lần được cảm ơn : 21

Bài gửiTiêu đề: Re: Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS   Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_icon_minitimeTue Nov 29, 2011 3:26 pm

có thể còn 1 nguyên nhân; khi cài đặt office (2003; 2007; 2010) các bác chưa cài full phần hỗ trợ cho office (thường nằm ở 2 mục cuối là Office shared Features và Office Tools cả 2 chọn Run all from my Computer). Thử xem còn lỗi không?.
Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS Anhso-152340_Untitled
engineer0405
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửiTiêu đề: Re: Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS   Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_icon_minitimeTue Nov 29, 2011 3:41 pm

tuanthuasac đã viết:
có thể còn 1 nguyên nhân; khi cài đặt office (2003; 2007; 2010) các bác chưa cài full phần hỗ trợ cho office (thường nằm ở 2 mục cuối là Office shared Features và Office Tools cả 2 chọn Run all from my Computer). Thử xem còn lỗi không?.
Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS Anhso-152340_Untitled
Em cảm ơn anh Tuấn ạ
Lỗi này em cũng ngờ tới.
Vì trước kia hay chọn bỏ các phần khác để giảm bớt dung lượng ổ cứng
Mà khi dùng lại lỗi VBA nên giờ khi nào cài Office là em lại chọn full cả nên không thể do nguyên nhân này
Em cảm ơn anh đã giúp đỡ
Em tìm mãi mà vẫn chưa khắc phục đc
engineer0405
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửiTiêu đề: Re: Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS   Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_icon_minitimeThu Dec 01, 2011 9:15 pm

em đang nghĩ lỗi là do cài pack tiếng việt của office 2010 nên bị thế
mà chưa có thời gian thử máy khác nên chưa kết luận đc
engineer0405
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửiTiêu đề: Re: Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS   Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_icon_minitimeSat Dec 03, 2011 2:03 pm

Chính xác
em đã tìm ra nguyên nhân lỗi số 5 ở trên
Nếu đã cài ngôn ngữ Tiếng Anh mặc định là hết
Nhưng không biết có cách nào giúp hỗ trợ tiếng việt không ạ
Anh Khánh,Anh Tuấn ..... giúp em với ạ
em cảm ơn các anh
các bạn dùng có gì cùng thảo luận nha
qkhs.live
Thành viên VIP
qkhs.live

Bài gửiTiêu đề: Re: Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS   Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_icon_minitimeSun Dec 04, 2011 5:01 pm

Very Happy Thôi đành dùng mặc định Eng thôi, cũng phổ thông dễ dùng mà. Laughing Laughing
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS   Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS I_icon_minitime

Cùng nhau thảo luận phần mềm dự toán XlS

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
Trang 1 trong tổng số 1 trang