DIỄN ĐÀN GIAO THÔNG VÙNG TÂY BẮC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DIỄN ĐÀN GIAO THÔNG VÙNG TÂY BẮC

Chào mừng bạn đến với diễn đàn

Trang ChínhGT-XDTìm kiếmLatest imagesUpload VideoUpload ẢnhUpload FileĐăng kýĐăng Nhập
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Similar topics
Top posters
qkhs.live
[Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road Vote_lcap[Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road I_voting_bar[Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road Vote_rcap1 
Admin
[Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road Vote_lcap[Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road I_voting_bar[Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road Vote_rcap1 
engineer0405
tuanthuasac
thhungus84
pviethuy
bienman
ducnhan1202
caobangdpv
nguyenminhthienbk
Nuôi Chuột
Latest topics
BÀI CA NGƯỜI KHẢO SÁT THIẾT KẾ GT
LK4R
[Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road Anhso-113941_zizu [Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road Site_logo [Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road Anhso-113456_cadviet [Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road Anhso-114735_tau
Thống Kê
Hiện có 5 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 5 Khách viếng thăm :: 1 Bot

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 20 người, vào ngày Sat May 30, 2020 1:07 pm
Statistics
Diễn Đàn hiện có 3580 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: pronguyenvt

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 3486 in 580 subjects
Dictionary
Dictionary Google

Share | 

[Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
hungnd18
Cần tích cực tham gia thảo luận và viết bài
Cần tích cực tham gia thảo luận và viết bài

Points Quality : 2649
Số lần được cảm ơn : 5

[Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road Empty
Bài gửiTiêu đề: [Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road   [Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road I_icon_minitimeFri Feb 17, 2017 2:16 pm

Chào các bác.Em mới ra trường làm bên thiết kế thủy điện  nên nhiều cái còn hạn chế mong các bác giúp e ạ!
Em dùng ADS road để làm 1 tuyến đường để vào thi công các hạng mục công trình thủy điện nên yêu cầu thiết kế chỉ là là làm sao cho khối lượng đào nhỏ nhất,.đường ko dc nằm trên đất đắp.bây giờ e vạch tuyến trên bình đồ tất nhiên phải có cơ sở để vạch tuyến nhé.rồi chạy trắc dọc, trắc ngang ,đi dường đỏ, áp thiết kế trăc ngang.....các mặt cắt ngang nào đào nhiều hay nằm trên đất đắp em đi lại tuyến rồi xóa cọc cũ đi xong psc mới xong lại chạy trắc dọc,trắc ngang rồi áp thiết kế........ em cứ làm quy trình như thế đến khi nào các mặt cắt thỏa mãn yêu cầu.em làm như thế là đúng hay sai và có cách nào chạy tuyến nhanh hơn ko ạ.
Nhân tiện các bác cho em hỏi kinh nghiệm để vạch tuyến trên bình đồ vs ạ.Em làm dc cái đường 1.5 km mà thấy mất thời gian với việc vạch tuyến quá,đây là cái đường đầu tiên e làm nên còn nhiều bỡ ngỡ mong các bác giúp đỡ ạ
Em cảm ơn các bác ạ!

[Hỏi] Thiết kế đường bằng ADS road

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
Trang 1 trong tổng số 1 trang