DIỄN ĐÀN GIAO THÔNG VÙNG TÂY BẮC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DIỄN ĐÀN GIAO THÔNG VÙNG TÂY BẮC

Chào mừng bạn đến với diễn đàn

Trang ChínhGT-XDTìm kiếmLatest imagesUpload VideoUpload ẢnhUpload FileĐăng kýĐăng Nhập
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Similar topics
Top posters
qkhs.live
ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 Vote_lcapADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_voting_barADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 Vote_rcap1 
Admin
ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 Vote_lcapADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_voting_barADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 Vote_rcap1 
engineer0405
tuanthuasac
thhungus84
pviethuy
bienman
ducnhan1202
caobangdpv
nguyenminhthienbk
Nuôi Chuột
Latest topics
BÀI CA NGƯỜI KHẢO SÁT THIẾT KẾ GT
LK4R
ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 Anhso-113941_zizu ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 Site_logo ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 Anhso-113456_cadviet ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 Anhso-114735_tau
Thống Kê
Hiện có 5 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 5 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 20 người, vào ngày Sat May 30, 2020 1:07 pm
Statistics
Diễn Đàn hiện có 3580 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: pronguyenvt

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 3486 in 580 subjects
Dictionary
Dictionary Google

Share | 

ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
dannv
Admin
Admin
dannv

Points Quality : 5205
Số lần được cảm ơn : 17

ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeTue Apr 10, 2012 2:33 pm

First topic message reminder :

Bạn Việt xin gửi tới quý khách phiên bản cập nhật 9.4.

Với các tính năng

1. Tạo taluy 2D trên mặt bằng với các trường hợp tổng quát (xét tới người dùng tự định nghĩa). Lệnh TL2D.

[img:25dc][You must be registered and logged in to see this link.]ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 Tl2d[/img]

2. Thêm diện tích đào khuôn cũ.

Chúc sức khỏe và chân thành cảm ơn.

p/s>> Bác Khánh thử xem đã thỏa mãn chưa nhé Smile

Tác giảThông điệp
qkhs.live
Thành viên VIP

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeMon May 14, 2012 9:24 pm

Mr_Trung_VB đã viết:

Xin chào các đồng nghiệp. Mr Khánh có vẻ để ý ADS CIVIL nhỉ,
E trích dẫn yêu cầu của A Khánh :
1. trên bảng trắc dọc (hàng Đoạn thẳng đoạn cong) có cho nó hiện các thông số i, w, Ln... được ko?

--- tra loi ---> Cái này anh gõ lệnh TST -> xuất hiện bảng đó , a tích vào cacsi Không hiện thị thông số L thì nó sẽ ko hiện cho anh.
Một cái nữa để cho chúng ta hiệu chỉnh một lần nhiều đường cong thì a gõ lệnh CN , rồi vào hiệu chỉnh bán kính điền cho phù hợp, và siêu cao mở rộng, rồi SAVE . thì ok hết

Gửi các bạn video hướng dãn ROAD CIVIL ADS

Cảm ơn Mr Trung đã PM.
Cậu hướng dẫn mình cách cho hiện i và W trên TD đi, mình mới cho hiện được Ln thôi.
Với lại mình muốn nó hiện trên TD thôi còn trên bình đồ thì bỏ nó đi và chỉ lập bảng YTC như của Nova (Hầu hết người ta chấp nhận như thế) vì cho hiện trên bình đồ sẽ rất rối mắt và mất nhiều thời gian chỉnh. Hình dưới còn chưa có địa vật nhà cửa, đồng mức đấy.
ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 6551

Còn vấn đề này có giải quyết được không mà ko có ai đề cập đến nhỉ, mình cũng thấy hay đó chứ? Hay lại để anh em nghiên cứu tự can thiệp chèn vào Laughing Laughing Laughing Laughing
Nhiều khi chạy bản vẽ có đến 4-5 ngã ba mà không biết cái nào đang hiện hành lại phải vào DLBD xem lưới mặt bằng mới biết, Ngã ba trùng tên cọc không biết cọc đó là đối tượng của tuyến nào nữa vì không có cái tính năng tra đối tượng như các phần mềm khác.
ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 758ttt
Mà hôm nào rảnh Trung hướng dẫn mình mấy đường cơ bản nhé. Hay như thế mà không biết sử dụng thật phí.
qkhs.live
Thành viên VIP

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeTue May 15, 2012 7:54 am

Phần bố trí cong đứng đã cập nhật đâu? Chênh dốc vẫn sai.
hakhoailang
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeTue May 15, 2012 10:22 am

1 ) phần cắm cong tôi có đề cập đến phả cắm bán kính thế nào đâu , tôi chỉ đem ra ý kiến của mình về phần auto các yếu tố cong phụ thuộc vào bán kính . đấy là i , L , W , mong bạn hiểu vấn đề cho . quản lý những yếu tố này mới quan trọng , còn cắm cong ko thành vấn đề , các yếu tố đó nhập tay hay dễ nhầm lẫn nếu quá nhiều đường cong . bạn hiểu ý mình chứ .

2 ) đã là phần mềm thì phải chính xác hóa để xuất bản hàng loạt . bất khả kháng mới phải chơi thủ thuật , thế tôi vẽ 500-500 rõ ràng là bị sai . bạn có công nhận ko nào ?

3 ) xuất bản in bằng tiện ích XTNi thì quá dễ , dễ vì nó chỉ chụp lại trắc ngang và đưa vào ko in chứ nó ko hiệu chỉnh . chính vì vậy mình phải hiệu chỉnh . có những chi tiết quá nhỏ mà khi mình dùng cỡ chữ lớn phù hợp với bản vẽ thì chữ nó đè lên nhau . bạn thử đi . vì thế bắt buộc tôi phải phóng tỷ lệ lớn để nó ko đè lên nhau 500-500 . thế thì bạn sẽ bảo cho chữ nhỏ lại vẫn để tỷ lệ 1000 , và phóng ở XTNi nhưng tôi lại ko muốn tốn giấy vì như thế nó chỉ in dc 1 trắc ngang 1 tờ giấy , tôi cũng nghĩ sẽ co chiều rộng vẽ trắc ngang lại nhưng nó lại rất xấu .
tôi đa thử nghiên cứu qua phần này .
có lẽ tôi chưa rành về khâu này lắm . bạn chỉ giáo .
qkhs.live
Thành viên VIP

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeTue May 15, 2012 10:30 am

qkhs.live đã viết:
Phần bố trí cong đứng đã cập nhật đâu? Chênh dốc vẫn sai.
Sorry, nó làm tròn. Sao không cho tính ra đơn vị % cho chính xác nhỉ.
hakhoailang đã viết:
1 ) phần cắm cong tôi có đề cập đến phả cắm bán kính thế nào đâu , tôi chỉ đem ra ý kiến của mình về phần auto các yếu tố cong phụ thuộc vào bán kính . đấy là i , L , W , mong bạn hiểu vấn đề cho . quản lý những yếu tố này mới quan trọng , còn cắm cong ko thành vấn đề , các yếu tố đó nhập tay hay dễ nhầm lẫn nếu quá nhiều đường cong . bạn hiểu ý mình chứ .

2 ) đã là phần mềm thì phải chính xác hóa để xuất bản hàng loạt . bất khả kháng mới phải chơi thủ thuật , thế tôi vẽ 500-500 rõ ràng là bị sai . bạn có công nhận ko nào ?

3 ) xuất bản in bằng tiện ích XTNi thì quá dễ , dễ vì nó chỉ chụp lại trắc ngang và đưa vào ko in chứ nó ko hiệu chỉnh . chính vì vậy mình phải hiệu chỉnh . có những chi tiết quá nhỏ mà khi mình dùng cỡ chữ lớn phù hợp với bản vẽ thì chữ nó đè lên nhau . bạn thử đi . vì thế bắt buộc tôi phải phóng tỷ lệ lớn để nó ko đè lên nhau 500-500 . thế thì bạn sẽ bảo cho chữ nhỏ lại vẫn để tỷ lệ 1000 , và phóng ở XTNi nhưng tôi lại ko muốn tốn giấy vì như thế nó chỉ in dc 1 trắc ngang 1 tờ giấy , tôi cũng nghĩ sẽ co chiều rộng vẽ trắc ngang lại nhưng nó lại rất xấu .
tôi đa thử nghiên cứu qua phần này .
có lẽ tôi chưa rành về khâu này lắm . bạn chỉ giáo .
Hà nói mình ko hiểu lắm, Nhưng theo mình thì có thể cứ để tỷ lệ chạy ra 1000,1000 thay đổi cỡ chữ trong mẫu bảng TN và kích thước khung chắc là được.
Của mình cũng thế, bản vẽ in ra tỷ lệ 1:200, 1:200 thì mình để tỷ lệ chạy 1000, 1000 còn khung kích thước là 57x78cm in A3 là OK.
hakhoailang
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeTue May 15, 2012 10:56 am

ý đồ của em là in 4 trắc ngang vào 1 bản vẽ với cỡ chữ cho thế đọc rõ ràng và ko nhỏ quả . thế thì vì kích thước cái rãnh quá nỏ so với cỡ chữ đó nên nó đè lên nhau , do đó em phóng to lên 2 lần tỷ lệ là 500 , thì ok vừa đẹp , chữ ko bị đè lên nhau in vừa đẹp , nhưng một số yếu tố ko dc phóng to theo tỷ lệ chẳng hạn như rãnh , dẫn đến rãnh bị sai kỹ thuật .

em đã để tỷ lện tn 1000 và cho chữ nhỏ lại thì chỉ in dc nhiều lắm là 2 tn trên một bản vẽ , ko dc 4 bản như mong muốn , khung A3 .

cũng có thể em chưa hiểu sau lắm về tính năng in ấn .
nhưng đã thiết kế bất cứ tỷ lệ nào thì các yếu tố cũng dc phóng theo tỷ lệ đó chứ . hiện tại thì chương trình chỉ đúng với tỷ lệ 1000
qkhs.live
Thành viên VIP

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeTue May 15, 2012 2:29 pm

hakhoailang đã viết:
ý đồ của em là in 4 trắc ngang vào 1 bản vẽ với cỡ chữ cho thế đọc rõ ràng và ko nhỏ quả . thế thì vì kích thước cái rãnh quá nỏ so với cỡ chữ đó nên nó đè lên nhau , do đó em phóng to lên 2 lần tỷ lệ là 500 , thì ok vừa đẹp , chữ ko bị đè lên nhau in vừa đẹp , nhưng một số yếu tố ko dc phóng to theo tỷ lệ chẳng hạn như rãnh , dẫn đến rãnh bị sai kỹ thuật .

em đã để tỷ lện tn 1000 và cho chữ nhỏ lại thì chỉ in dc nhiều lắm là 2 tn trên một bản vẽ , ko dc 4 bản như mong muốn , khung A3 .

nhưng đã thiết kế bất cứ tỷ lệ nào thì các yếu tố cũng dc phóng theo tỷ lệ đó chứ . hiện tại thì chương trình chỉ đúng với tỷ lệ 1000
Thay vì cho to chắc ngang lên (1000->500) thì ta cứ giữ nguyên TN (1000) mà Scale nhỏ khung xuống 1/2 lần. 2 cách này hoàn toàn giống nhau mà. Vì ADS thay đổi tỷ lệ đang bị sai. Không để ý có khi còn sai cả mã Diện tích cũng lên Very Happy
Mr_Trung_VB
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeWed May 16, 2012 4:24 pm

qkhs.live đã viết:
hakhoailang đã viết:

Thay vì cho to chắc ngang lên (1000->500) thì ta cứ giữ nguyên TN (1000) mà Scale nhỏ khung xuống 1/2 lần. 2 cách này hoàn toàn giống nhau mà. Vì ADS thay đổi tỷ lệ đang bị sai. Không để ý có khi còn sai cả mã Diện tích cũng lên Very Happy
Hi , E xin góp ý kiến, về thực tế khi em đi bảo về với chủ đầu tư, nếu như chung ta tạo TN với ty 1-200 thì việc pick diện tích tuong đối là mệt, e nghĩ ta chỉ cần việc vẽ TN ở 1-1000 còn việc còn lại là in ấn thì dùng IN2 = QKHS thì đơn giản quá, bản vẽ làm chuẩn là 1-1000 mà còn việc còn lại chỉ việc scale thôi,
Cái việc tỷ lệ TN ở đây nó ko giải quyết vấn đề gì về chuyên môn cả.
Theo kinh nghiệm cá nhân là thế.
Hầu hết anh em Ks chúng ta , dùng layÀO là chính mà, Laughing

Đang vẽ 1-1000 thì dùng IN2 nó ok ngay thôi, vẽ A3 scale xuống 0.2 =1/5 là được , khi dùng IN 2 tự phóng mà
hakhoailang
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeThu May 17, 2012 10:33 am

chày cối quá . đề nghị ko chày cối .
nếu cố chấp chày cối thì thôi tôi xin miễn bàn ở đây .
anh em mổ sẻ vấn đề để khắc phục chứ ko phải để chữa cháy .
góp ý chỉ mong muốn đi đến cái chuẩn mực của sản phẩm . cái chuẩn chỉ từ A=> để thành pro . ko nên chày cối để tụt lùi .
qkhs.live
Thành viên VIP

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeFri May 18, 2012 10:11 am

Ùh đúng vậy, cũng thấy vấn đề tồn tại ko hợp lý hoặc không tiện còn bất cập thì góp ý bổ sung thôi. Nếu cảm thấy phiền quá thì thôi. Nhà SX đưa ra thế nào thì dùng vậy. Hiện nay cũng khá nhiều chương trình Road design. Chúng ta chỉ mổ sẻ vấn đề so sánh để mọi người chưa có cơ hội dùng và biết đến thì biết để tham khảo lựa chọn cho mình một chương trình phù hợp và Ưu Việt.
Nova, VNRoad, ADSRoad, AND, Thiết kế Quang Huy...
Mr_Trung_VB
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Points Quality : 4508
Số lần được cảm ơn : 7

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeSat May 19, 2012 11:12 am

qkhs.live đã viết:
Ùh đúng vậy, cũng thấy vấn đề tồn tại ko hợp lý hoặc không tiện còn bất cập thì góp ý bổ sung thôi. Nếu cảm thấy phiền quá thì thôi. Nhà SX đưa ra thế nào thì dùng vậy. Hiện nay cũng khá nhiều chương trình Road design. Chúng ta chỉ mổ sẻ vấn đề so sánh để mọi người chưa có cơ hội dùng và biết đến thì biết để tham khảo lựa chọn cho mình một chương trình phù hợp và Ưu Việt.
Nova, VNRoad, ADSRoad, AND, Thiết kế Quang Huy...

Xin chào anh Khánh, như anh nói là chính xác, quan trọng chúng ta phân tích thử, trong quá trình thiết kế, chúng ta làm việc gì, và phần mềm nào đáp ứng, khi đó sẽ giúp cho chúng ta đường đi đúng hướng, thuận tiện cho công việc.
Mong anh em trên diễn đàn nói riêng và ngoài diễn đàn nói chung, mọi vấn đề thắc mắc về thao tác hoặc cách sử dụng. có 2 hình thức thảo luận,
1. có thể post lên diễn đàn những yêu cầu
2. để hướng dẫn cho các bạn dùng phần mềm, thì mình nghĩ hay nhất là dùng TEAMVIEW , để trực tiếp cùng nhau thao tác.
Bên VIETBUDDY, không ngại thời gian nào cả, được hướng dẫn các đồng nghiệp là niềm vui, và cũng là cơ hội cùng nhau trao đổi , cách thức làm việc, hồ sơ các tư vấn trong nước.
Đên đây đại diện cho VIETBUDDY, chúc ADMIN và anh em diễn đàn sức khỏe,
qkhs.live
Thành viên VIP
qkhs.live

Points Quality : 195678
Số lần được cảm ơn : 64

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeTue May 22, 2012 10:27 pm

Ồh, lại thấy vài cái bất cập.
1.
ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 1401
2. Không có sửa số liệu tuyến như TDT, Nova
Nếu chỉ lệnh CNCTTN (Cập nhật cao trình TN= TNTT của Nova= CNTN của TDT) thì chưa thể giải quyết hết các vấn đề.
3. Không có tính năng kiểm tra số liệu sau khi nhập. Mỗi lần nhập song lại phải chuyển sang TDT để kiểm tra số liệu sau đó chuyển đổi đuôi để đưa về chạy bằng ADS.
4. Rõ ràng trong phần hiệu chỉnh trắc ngang khai báo không vẽ đầu bảng TN nhưng cập nhật thuộc tính TN dứt khoát không chịu nhận, phải chạy lại TN mới nhận.
5. Khi chạy TN các bác thích thay đổi cao độ min thế nào kệ các bác, nó cứ đéo nhảy theo mặc cho các bác thay đổi thêm vài trục lần nếu không thêm 1 vài thao tác là vào HCTN.
dannv
Admin
Admin
dannv

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeWed May 23, 2012 11:22 am

qkhs.live đã viết:
1.
Nếu chỉ lệnh CNCTTN (Cập nhật cao trình TN= TNTT của Nova= CNTN của TDT) thì chưa thể giải quyết hết các vấn đề.
3. Không có tính năng kiểm tra số liệu sau khi nhập. Mỗi lần nhập song lại phải chuyển sang TDT để kiểm tra số liệu sau đó chuyển đổi đuôi để đưa về chạy bằng ADS.
4. Rõ ràng trong phần hiệu chỉnh trắc ngang khai báo không vẽ đầu bảng TN nhưng cập nhật thuộc tính TN dứt khoát không chịu nhận, phải chạy lại TN mới nhận.
5. Khi chạy TN các bác thích thay đổi cao độ min thế nào kệ các bác, nó cứ đéo nhảy theo mặc cho các bác thay đổi thêm vài trục lần nếu không thêm 1 vài thao tác là vào HCTN.

Hi.

Bác qkhs bắt đầu nghiên cứu ads road rồi ah.

Một vài cái bác góp ý em xin được phản hồi:

1. Những khách hàng nào đã mua ADS dùng vào công trình em cũng chưa thấy cái này là quá bất cập cả. Nếu bác là khách hàng đã mua thì bác thích bỏ cái từ " Tên" em bỏ luôn Smile. Ngoài ra hiện bác chưa mua bác vẫn có thể dùng tính năng Find của AutoCAD làm được như ý của bác mà.

2. Nếu bác đã dùng quen với Nova và TDT thì oki. Đối với lệnh đó bác dùng lệnh CNTN nhé, không phải CNCTTN đâu. Bác so sanh nhầm rồi. (Nhầm là không thể so sánh thế được).

3. Đối với tính năng kiểm tra số liệu (không phải dấu gì, pm em chưa có và cũng chẳng muốn làm đâu) vì chủ yếu là số liệu các đơn vị vẫn dùng Topo để nhập và số liệu liệu có thể sai khác tý về một vài cái do sai số và Nova vẽ vẫn chấp nhân điều đó và do vậy bên em cũng chấp nhận luôn (không cần phải quá khắt khe về cái yếu tố check). Còn khi bác dùng pm bên em nhập số liệu thì đương nhiên bác thích em thêm luôn.

4. Khi căn chỉnh lại các kiểu vẽ đầu bảng hay không thì khi đó kích thước cách hàng và cột đã thay đổi, nếu giữ nguyên thì không ổn nên chương trình cho vẽ lại TN.

5. Cái cao độ min ở phần đầu tiên khi gọi lệnh TN hiện chỉ có tác dung lần đầu khi vẽ. Còn khi vẽ ra rồi thì phải dùng lệnh HCTN để cập nhật (đó là ý tưởng của người design software) còn chưa đúng ý tưởng người dùng thì đành chịu. Đối khách hàng em hướng dẫn chưa có khách nào phàn nàn cả chỉ thấy ok.

Chân thành cảm ơn bác.

ps. Bác nên so sánh cái " to to" với cái "to to" nếu bác so sánh cái " bé " với cái "to" thì em đành chịu.
qkhs.live
Thành viên VIP
qkhs.live

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeWed May 23, 2012 12:32 pm

dannv đã viết:

Hi.

Bác qkhs bắt đầu nghiên cứu ads road rồi ah.

Một vài cái bác góp ý em xin được phản hồi:

1. Những khách hàng nào đã mua ADS dùng vào công trình em cũng chưa thấy cái này là quá bất cập cả. Nếu bác là khách hàng đã mua thì bác thích bỏ cái từ " Tên" em bỏ luôn Smile. Ngoài ra hiện bác chưa mua bác vẫn có thể dùng tính năng Find của AutoCAD làm được như ý của bác mà.

2. Nếu bác đã dùng quen với Nova và TDT thì oki. Đối với lệnh đó bác dùng lệnh CNTN nhé, không phải CNCTTN đâu. Bác so sanh nhầm rồi. (Nhầm là không thể so sánh thế được).

3. Đối với tính năng kiểm tra số liệu (không phải dấu gì, pm em chưa có và cũng chẳng muốn làm đâu) vì chủ yếu là số liệu các đơn vị vẫn dùng Topo để nhập và số liệu liệu có thể sai khác tý về một vài cái do sai số và Nova vẽ vẫn chấp nhân điều đó và do vậy bên em cũng chấp nhận luôn (không cần phải quá khắt khe về cái yếu tố check). Còn khi bác dùng pm bên em nhập số liệu thì đương nhiên bác thích em thêm luôn.

4. Khi căn chỉnh lại các kiểu vẽ đầu bảng hay không thì khi đó kích thước cách hàng và cột đã thay đổi, nếu giữ nguyên thì không ổn nên chương trình cho vẽ lại TN.

5. Cái cao độ min ở phần đầu tiên khi gọi lệnh TN hiện chỉ có tác dung lần đầu khi vẽ. Còn khi vẽ ra rồi thì phải dùng lệnh HCTN để cập nhật (đó là ý tưởng của người design software) còn chưa đúng ý tưởng người dùng thì đành chịu. Đối khách hàng em hướng dẫn chưa có khách nào phàn nàn cả chỉ thấy ok.

Chân thành cảm ơn bác.

ps. Bác nên so sánh cái " to to" với cái "to to" nếu bác so sánh cái " bé " với cái "to" thì em đành chịu.
1. Nếu dùng Find (của Autocad) thì nói làm gì. Cái đó người mới học Cad cũng biết mà. Như thế là mất thêm thao tác.
2. Lệnh CNTN của ADS là cho Open đến 1 file số liệu khác.
Cậu hiểu sai vấn đề. Sửa số liệu tuyến là để sửa cao độ tuyệt đối và khoảng cách mia của bản vẽ đang chạy. Khi sửa trắc ngang thường kết hợp cả 2 tính năng sửa trong file số liệu và sửa trực tiếp đường thiên nhiên cắt ngang rồi cập nhật trắc ngang.
3. Dù nhập ở đâu (Topo, Nova, TDT, ADS..) thì đều cần kiểm tra lại số liệu chứ không riêng gì nhập từ ADS mới cần kiểm tra lại số liệu. Hiện tại TDT có tính năng này. Thực ra cty mình cũng chẳng bao giờ nhập số liệu bằng TDT mà toàn bộ nhập trên Nova sau đó đưa sang TDT kiểm soát lỗi và chạy.
4. và 5. Theo mình nên gộp 2 cái HCTN và chạy TN vào 1 hộp thoại. Ở hộp thoại này rõ ràng có (Vẽ đầu bảng, Cao độ min...) nhưng chỉ khai báo xong lại phải chạy lại TN hoặc vào HCTN mới nhận lại.

Đó là góp ý của mình thôi, còn nhà SX tổng hợp nhiều ý kiến phân tích thấy hợp lý thì đổi còn không thì bỏ. Vì chắc chắn sẽ có rất nhiều ý kiến trái chiều, ngược nhau.
Và cũng ko nên vì mình ko mua thì ko cho vào. Mình góp ý không phải để cho riêng mình. Bởi người dùng thấy hợp lý và thực sự tiện lợi người ta mới mua.
dannv
Admin
Admin
dannv

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeWed May 23, 2012 4:34 pm

Có lẽ bác chưa thật rõ về ads ở nhiều điểm nên:
+ Chưa quen thao tác.
+ Chưa rõ nhiều về nó.
Nên có nhiều chỗ bác thấy bất cập thôi.
Riêng cái lệnh CNTN là lệnh mà bên em đã làm, nó không chỉ thay toàn bộ số liệu mà còn cho hiệu chỉnh như SLT như bác yêu cầu. (Xét về bản chất lệnh này ngon hơn SLT của Nova rất nhiều ở chỗ nhanh và nhẹ).
Nếu bác cần rõ về lệnh này em có thể thao tác qua Teamview.
Chân thành cảm ơn.
Littlehanoi
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Points Quality : 4848
Số lần được cảm ơn : -1

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeThu May 24, 2012 1:23 am

qkhs.live đã viết:
1.
"iPhone bất cập quá. Không có bàn phím vật lý, nên tham khảo như BB, Qmobile"
"iPhone không chạy được Flash. Mỗi lần duyệt web phải xem Flash bằng BB, xong lại phải chuyển về iPhone xem ảnh và nội dung bằng iPhone"
So sánh kiểu bác Khánh sẽ được kết luận như thế đấy. lol!
iPhone không có bàn phím vật lý vì nó có bàn phím ảo quá nhạy.
iPhone không hỗ trợ Flash vì thấy không có Flash không ảnh hưởng đến việc duyệt web.
Tặng bác câu này để đánh giá mọi việc khách quan và logic : "Không phải cái gì hợp lý thì nó tồn tại mà là cái gì tồn tại thì nó hợp lý"
Mỗi PM có cái tiện ích riêng của nó, ai quen và thích cái nào thì dùng cái đó thôi. Cái nào cũng có cái hay và cái dở, chẳng cái nào hoàn mỹ cả đâu. Muốn không có lỗi thì đừng dùng phần mềm. Muốn dùng phần mềm phải học cách dùng. Chưa biết cách dùng thì không dùng từ "bất cập".
Sorry vì em hơi chày cối.
qkhs.live
Thành viên VIP
qkhs.live

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitimeThu May 24, 2012 7:31 am

Littlehanoi đã viết:

"iPhone bất cập quá. Không có bàn phím vật lý, nên tham khảo như BB, Qmobile"
"iPhone không chạy được Flash. Mỗi lần duyệt web phải xem Flash bằng BB, xong lại phải chuyển về iPhone xem ảnh và nội dung bằng iPhone"
So sánh kiểu bác Khánh sẽ được kết luận như thế đấy. lol!
iPhone không có bàn phím vật lý vì nó có bàn phím ảo quá nhạy.
iPhone không hỗ trợ Flash vì thấy không có Flash không ảnh hưởng đến việc duyệt web.
Tặng bác câu này để đánh giá mọi việc khách quan và logic : "Không phải cái gì hợp lý thì nó tồn tại mà là cái gì tồn tại thì nó hợp lý"
Mỗi PM có cái tiện ích riêng của nó, ai quen và thích cái nào thì dùng cái đó thôi. Cái nào cũng có cái hay và cái dở, chẳng cái nào hoàn mỹ cả đâu. Muốn không có lỗi thì đừng dùng phần mềm. Muốn dùng phần mềm phải học cách dùng. Chưa biết cách dùng thì không dùng từ "bất cập".
Sorry vì em hơi chày cối.

Các bác không nên cùn và bảo thủ thế. Đó là góp ý của tôi thôi, tôi cũng ko nói nữa kẻo ảnh hưởng đến chất lượng phần mềm của các bác.

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.   ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012. - Page 2 I_icon_minitime

ADS Civil Series. Bản cập nhật ngày 9.4.2012.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2